7 Ekim 2026 Çarşamba

Jinsi ya Kuangazia Mchezo Wako kwenye Google Play? Mwongozo wa Maudhui ya Matangazo (LiveOps) na Uzoefu wa Arar Games




Jinsi ya Kuangazia Mchezo Wako kwenye Google Play? Mwongozo wa Maudhui ya Matangazo (LiveOps) na Uzoefu wa Arar Games

Kama mtengenezaji wa michezo ya simu, unapopakia mchezo kwenye duka, jinamizi kubwa zaidi unalokabiliana nalo ni hili: Mchezo wako unapotea kati ya maelfu ya michezo mingine na trafiki ya asili (organic) inashuka hadi sifuri.

Sisi katika Arar Games tulipitia safari hii kikamilifu na mchezo wetu wa mapigano ya vifaru vya pikseli za retro, Blocked: Pixel Panzer. Kwa kipindi fulani, mchezo wetu uliingizwa kwenye bwawa la majaribio la kanuni ya mapendekezo ya Google Play (Google Play Explore), ukapata zaidi ya upakuaji 10,000 wa asili kwa siku na kufikia zaidi ya wachezaji 35,000 katika wimbi moja. Baada ya kuvuka kiwango cha usakinishaji 52,000 kupitia kampeni zetu za matangazo, tuliingia katika awamu ya utulivu wa kawaida wa kanuni hiyo.

Kwa hivyo, unatuma vipi ishara rasmi na yenye ufanisi zaidi kwa kanuni ya Google inayosema: "Habari, tuko hapa! Tumeleta sasisho kubwa kwenye mchezo wetu na tuna maudhui mazuri kwa ajili ya wachezaji"?

Jibu ni: Maudhui ya Matangazo ya Google Play (Promotional Content - zamani ikijulikana kama LiveOps).

Katika makala haya, kama studio huru ya michezo (Indie Dev), tunashiriki mchakato wetu wa kuunda Tukio la Maudhui ya Matangazo (Event) kuanzia mwanzo kwa ajili ya mchezo wetu, mitego ya kiufundi ya kuzingatia, na hatua za kuonekana kwenye madirisha ya Google Play ukiwa na bango kubwa.


1. Maudhui ya Matangazo (Promotional Content) ni Nini na Kwa Nini ni Muhimu Sana?

Maudhui ya Matangazo ni kipengele rasmi cha Google kinachokuruhusu kuonyesha masasisho makubwa ya mchezo wako, vita vipya vya mabosi, mashindano, au maudhui ya msimu kwenye maeneo maarufu zaidi ya Google Play Store kama mabango makubwa ya picha yenye uwiano wa 16:9 na kadi zenye maelezo tele.

Faida 4 Kubwa kwa Mchezo Wako:

  1. Kuangaziwa kwenye Ukurasa wa Nyumbani wa Google Play na Kichupo cha "Matukio" (Events):
    Hata kama mtumiaji hatafuti jina la mchezo wako, anapovinjari ukurasa wa kwanza wa Google Play au kichupo cha "Michezo -> Matukio", mchezo wako unaonekana mbele yao ukiwa na bango kubwa (Trafiki ya moja kwa moja ya Explore!).
  2. Ongezeko la 15% hadi 30% katika Kiwango cha Ubadilishaji wa Duka (CVR):
    Mtumiaji anapobofya kiungo cha duka lako, badala ya picha ndogo za kawaida za skrini, anaona bango lako la sinema la 16:9 na video ya utangulizi juu kabisa. Hali hii inamchochea moja kwa moja mgeni kufanya uamuzi wa kupakua mchezo.
  3. Kurejesha Wachezaji wa Zamani (Re-engagement):
    Watumiaji ambao hapo awali walipakua mchezo lakini wakaufuta au hawajaufungua kwa muda mrefu, wanapewa kadi kama arifa na pendekezo la duka inayosema: "Sasisho kubwa limewasili kwenye Blocked Pixel Panzer!".
  4. Kuingia kwenye Rada ya Timu ya Wahariri ya Google:
    Michezo inayozindua Promotional Content inakaguliwa na timu za wahariri za kienyeji za Google. Maudhui ya hali ya juu hupata fursa ya kuchaguliwa katika madirisha ya "Chaguo la Mhariri" (Editor's Choice) au "Mchezo wa Siku".

2. Mwongozo wa Hatua kwa Hatua wa Kuunda Maudhui ya Matangazo (Event)

Sasa hebu tuingie kwenye Dashibodi ya Google Play Console na tutekeleze mchakato huu pamoja hatua kwa hatua.


Hatua ya 1: Kuweka Mipangilio (Setup)

Ingia kwenye Google Play Console. Kutoka kwenye menyu ya kushoto, nenda kwenye ukurasa wa Ukuaji (Grow) -> Maudhui ya Matangazo (Promotional content) na ubofye kitufe cha bluu kilicho juu kulia "Unda tukio" (Create event).

Adım 1: Setup

  • Hapa, kwa kuwa tutakuwa tukipakia vipengee vipya vya picha kwa mara ya kwanza, tunachagua chaguo la "Create a new event" (Unda tukio jipya) kisha tunabofya Next chini kulia.

Hatua ya 2: Kuongeza Maelezo (Event Details) na Kanuni ya Saa 24

Kwenye skrini hii, tunaamua aina ya tukio, nchi zinazolengwa, na tarehe za uchapishaji.

Adım 2: Ayrıntıları Ekleme

  1. Event Name: Sehemu hii haionekani kwa wachezaji; ni kwa ajili ya ufuatiliaji wako binafsi kwenye dashibodi (Mfano: Oct2026_Major_Boss_And_PC_Expansion).
  2. Event Type: Chini ya kitengo cha Major update:
    • Features & announcements: Ni chaguo sahihi zaidi ikiwa unatangaza uwezo mpya kama vile usaidizi wa Kompyuta (Google Play Games on PC), Ubao wa Wanaoongoza (Leaderboard), Hali ya Wima (Portrait mode), na uboreshaji wa vidhibiti.
    • New content: Hupendelewa ikiwa umeongeza mabosi wapya, ngazi mpya, au vifurushi vya mavazi.

Etkinlik Türü Seçimi

  1. Nchi (Countries): Bofya + Country / region na uchague nchi zote 177 ambapo mchezo wako unapatikana.
  2. Muda (Duration): Google Play inaruhusu kadi hizi kubaki hewani hadi siku 28. Kwa matokeo ya juu zaidi ya asili, tunapendekeza kuweka muda kati ya siku 14 hadi 28.

⚠️ Onyo Muhimu la Hitilafu (Kanuni ya Saa 24):
Usipoweka tarehe ya kuanza kuwa angalau saa 24 kuanzia sasa, Google itaonyesha kosa: "Enter a date more than 24 hours in the future". Timu ya ukaguzi ya Google inahitaji muda wa angalau saa 24 kukagua maudhui. Kuchagua tarehe ya kuanza kuwa angalau siku 1 au 2 mbele kutatatua hitilafu hii.

24 Saat Kuralı Hatası


Hatua ya 3: Kichwa, Maelezo, na Vipengee vya Vyombo vya Habari (Add Content)

Katika hatua ya maudhui, tunaweka maandishi na picha ambazo wachezaji wataziona dukani.

Adım 3: Metin Girişleri

  • Tagline (Kichwa Kifupi Chenye Mvuto - Upeo wa Herufi 80):
    Mfano: Big Tank Update: New Bosses, Weather & PC Support!
    (Kumbuka: USITUMIE herufi kubwa pekee kwa maneno yote isipokuwa jina la chapa).
  • Description (Maelezo - Upeo wa Herufi 500):

    ⚠️ Onyo: Ukibandika maandishi sawa na Tagline kwenye sehemu ya Description, Google itatoa onyo: "Don't duplicate the tagline". Hapa unapaswa kuweka maandishi rahisi kwa Kiingereza yanayoelezea maelezo ya sasisho ili wachezaji wa kimataifa waweze kuelewa:

Big update is here! 

Drive your tank with smoother controls. Shoot colorful bullets with the new Color Wheel! Fight enemies in dynamic rain and snow weather. Defeat dangerous bosses every 10 levels!

Check your world rank on the global leaderboard. Now you can also play on PC with Google Play Games! 

Are you ready to battle?

Vipengee vya Vyombo vya Habari (Images & Video):

Medya Alanları

  • Primary Image (Bango Kuu - Lazima):
    • Lazima liwe na vipimo kamili vya pikseli 1,920 x 1,080 (uwiano wa 16:9).
    • Halipaswi kuwa na maandishi madogo yasiyo ya lazima au msongamano wa nembo; linapaswa kuakisi mazingira halisi ya mapigano ya mchezo.
  • Video (Kiungo cha YouTube URL):
    • Ongeza kiungo cha video ya utangulizi ya 1080p ya mchezo wako kwenye YouTube hapa.
    • Kanuni: Video lazima iwe "Public" au "Unlisted", uchumaji wa mapato/matangazo lazima uzimwe, na kusiwe na vizuizi vya umri.

Hatua ya 4: Ukaguzi, Tamko la AI, na Kuwasilisha kwa Uchapishaji

Baada ya kuweka taarifa zote, tunafika kwenye skrini ya ukaguzi wa mwisho.

Adım 4: Son İnceleme

  1. AI asset declaration: Ikiwa vipengee vyako vya picha havihitaji tamko maalum la AI, chagua "Don't label assets".
  2. Thibitisha maelezo yote kisha ubofye kitufe cha Submit (Wasilisha) chini kulia.

Hongera! Tukio lako limepangwa kwa mafanikio na limeingizwa kwenye foleni ili lionekane kwenye dirisha la duka katika tarehe uliyochagua:

Planlanan Etkinlik Panosu


3. Matokeo: Je, Inaonekanaje kwenye Dirisha la Duka?

Mwishoni mwa juhudi hizi zote, hii hapa hakikisho ya kadi ya moja kwa moja itakayowakaribisha wachezaji kwenye ukurasa wa kwanza wa Google Play Store na juu kabisa ya ukurasa wa mchezo wako:

Canlı Önizleme Kartı

Pamoja na rangi zake angavu, bango la 1920x1080 linaloakisi mapigano ya vifaru vya retro, na kichwa kilicho wazi, kadi hii itaongeza sana kiwango cha kubofya na kupakua kwa mchezo wako.


4. Michezo ya Arar Games na Jumuiya Yetu

Ikiwa ungependa kutuunga mkono, kujaribu michezo tuliyotengeneza, au kujiunga na jumuiya yetu, unaweza kuwasiliana nasi kupitia viungo vifuatavyo:

🎮 Michezo Yetu:

📢 Akaunti Zetu za Mitandao ya Kijamii:

Tufuate ili usikose shajara zetu za watengenezaji, matukio ya nyuma ya pazia, na sasisho mpya:

Tutaonana katika shajara ijayo ya watengenezaji, uandishi mwema wa programu na upakuaji mwingi!




Hiç yorum yok:

Yorum Gönder