Kutoka kwenye Mtego wa CPI hadi Wachezaji Wanaobaki kwa Muda Mrefu: Kukuza Michezo ya Simu kwa Vitendo vya Ndani ya Programu vya Firebase na Google Ads (UAC 2.0)
Kila mtengenezaji wa michezo ya indie anayezindua mchezo wa simu ya mkononi hatimaye hukabiliwa na Kitendawili cha Gharama kwa Kila Usakinishaji (Cost-Per-Install - CPI Paradox):
Unazindua kampeni ya kulipia ya kupata watumiaji (UA), unashangilia mafuriko ya upakuaji wa bei nafuu, na unatazama kaunta ya usakinishaji kwenye Google Play ikipanda juu. Lakini unapofungua dashibodi yako ya takwimu saa 48 baadaye, ukweli mgumu unajidhihirisha:
Usakinishaji 1,000 ──► Uondoaji wa Mara Moja 500 (< dakika 2) ──► Ukamilishaji wa Ngazi ya 1: 50 ──► Wachezaji Waliobaki 5
Zaidi ya 50% ya watumiaji waliopatikana walifuta mchezo kabla hata ya kumaliza ngazi ya kwanza kabisa.
Ikiwa unaendesha Kampeni ya Kawaida ya Programu ya Google Ads kwa Usakinishaji (UAC 1.0) yenye zabuni ya msingi ya CPI, kanuni ya machine learning ya Google inafanya kile ulichoiambia: tafuta watumiaji wa bei rahisi iwezekanavyo watakaobofya "Sakinisha" kwenye Google Play. Kwa bahati mbaya, watumiaji wa bei nafuu zaidi kwenye mtandao wa matangazo mara nyingi ni wawindaji wa matangazo ya zawadi, wanaobofya kwa bahati mbaya, au akaunti zinazofanana na roboti ambazo hazina nia ya kujihusisha na mchezo wako.
Katika makala haya, tunashiriki usanifu wetu halisi wa kihandisi na uuzaji kutoka kwa mchezo wetu wa mapigano ya vifaru vya retro wenye kasi, Blocked: Pixel Panzer (iliyotengenezwa kwa MonoGame na C# na Arar Games). Tutachunguza jinsi tulivyounganisha telemetria ya upande wa kifaa na Google Analytics 4 (GA4) na Kampeni za Programu za Google Ads kwa Vitendo vya Ndani ya Programu (UAC 2.0) ili kuacha kununua usakinishaji hewa na kuanza kupata wachezaji waaminifu wanaodumu kwa muda mrefu.
1. Kuchunguza Mfereji (Funnel): Nini Uchanganuzi wa Moja kwa Moja Ulituonyesha
Kabla ya kutumia hata dola moja kwenye mitandao ya matangazo, lazima ujue wachezaji wanaondoka wapi.
Katika Blocked: Pixel Panzer, mfumo wetu wa telemetria hurekodi mizunguko ya msingi ya mchezo bila kusawazisha (asynchronously) kwenye Firebase:
first_openscreen_view(kufuatilia zaidi ya skrini 40 maalum za MonoGame)level_completed(pamoja na vigezo vyalevel_number,score,duration_seconds)skill_upgradedboss_fight_resultapp_remove(ishara ya mfumo wa uendeshaji ya kuondoa programu)
Tulipochambua vipindi vya uondoaji katika GA4 Path Exploration, data ilikuwa wazi kabisa:
- Kati ya vifaa 63 vilivyoondolewa vilivyochunguzwa, watumiaji wapatao 30 waliondoa mchezo kabla ya kukamilisha Ngazi ya 1.
- Watumiaji 14 waliondoka baada ya kuboresha ujuzi wao wa awali ndani ya mzunguko wa mchezo.
- Maendeleo ya juu zaidi yaliyofikiwa kati ya watumiaji walioondoka yalikuwa Ngazi ya 10 (Bosi wa Kwanza wa Dunia).
[ Usakinishaji wa Watumiaji ]
│
├──► 48% Churn: Walioondoka kabla ya kumaliza Ngazi ya 1 <── (Eneo la Upotevu wa CPI)
│
├──► 30% Ushiriki: Kuboresha Ujuzi na Kufikia Ngazi 2-3
│
└──► 22% Uhifadhi wa Msingi: Kufikia Bosi (Ngazi ya 10) na Meta-Game
Fundisho lilikuwa wazi: Kulipia usakinishaji ghafi ni kutupa pesa moja kwa moja kwenye eneo la upotevu.
Ili kujenga uchumi endelevu wa mchezo, muundo wetu wa kutoa zabuni ya matangazo ulihitaji kuboreshwa kwa ajili ya watumiaji ambao mwenendo wao ulilingana na wachezaji wanaoshinda Ngazi ya 1 na kuelekea Ngazi ya 3.
2. Utaratibu wa UAC 2.0: Kuboresha kwa Ajili ya Vitendo vya Ndani ya Programu
Kampeni za Programu za Google Ads (Universal App Campaigns) huja katika miundo tofauti ya uboreshaji:
| Muundo wa Kampeni | Lengo la Zabuni | Kile Kanuni Inachojifunza | Inafaa Zaidi Kwa |
|---|---|---|---|
| UAC 1.0 (Usakinishaji) | Kuongeza Usakinishaji / CPI Lengwa | Wasifu wa watumiaji wanaosakinisha programu mpya mara kwa mara | Uzinduzi wa awali wa duka, ongezeko la haraka la idadi |
| UAC 2.0 (Vitendo vya Ndani ya Programu) | Target CPA (Gharama kwa Kila Kitendo) | Wasifu wa watumiaji wanaoelekea kukamilisha hatua fulani kwenye mchezo | Uhifadhi endelevu, ukuaji wa meta-game |
| UAC 2.5 (Thamani / ROAS) | ROAS Lengwa | Wasifu wa wachezaji wanaotumia pesa nyingi (whales) | Michezo yenye ununuzi mkubwa wa ndani ya programu |
Chini ya UAC 2.0 (Vitendo vya Ndani ya Programu), unaweka Gharama Lengwa kwa Kila Kitendo (Target CPA)—kwa mfano, $0.20 kwa kila ukamilishaji wa Ngazi ya 1.
Mtandao wa neva wa Google Smart Bidding kisha huchambua mamia ya ishara za tabia kwenye Google Play, YouTube, Google Search, na mamilioni ya programu kwenye Google Display Network (AdMob). Inatoa zabuni kwa nguvu pale tu ambapo tangazo linaonyeshwa kwa mtumiaji ambaye historia yake inaonyesha atapakua mchezo, atacheza zaidi ya mafunzo ya awali, na kumaliza Ngazi ya 1.
3. Hatua kwa Hatua ya Utekelezaji: Kutoka Telemetria ya C# hadi Google Ads
Hapa kuna mtiririko kamili wa kiufundi tuliyotumia kugeuza mafanikio ya ndani ya mchezo kuwa malengo halisi ya ubadilishaji wa matangazo.
Hatua ya 1: Kiunganishi cha Telemetria Upande wa Kifaa (MonoGame / C#)
Katika Blocked.Shared/Managers/AnalyticsManager.cs, kila wakati mchezaji anaposafisha eneo la mapigano, mchezo huhesabu alama, uharibifu, na muda, kisha kutuma tukio la level_completed bila kuzuia rendering thread ya 60 FPS:
public static void LogLevelCompleted(int level, int score, int totalScore, string rank,
int durationSeconds, int damageTaken,
int blocksBroken, int enemiesKilled, int suppliesCollected)
{
try
{
_payload.Clear();
_payload[AnalyticsParams.LevelNumber] = level;
_payload[AnalyticsParams.Score] = score;
_payload[AnalyticsParams.TotalScore] = totalScore;
_payload[AnalyticsParams.DurationSeconds] = durationSeconds;
_payload[AnalyticsParams.IsBoss] = IsBossLevel(level) ? 1 : 0;
// Dispatches to Android Firebase SDK via JNI (non-blocking SQLite buffer)
_service.LogEvent(AnalyticsEvents.LevelCompleted, _payload);
}
catch (Exception ex)
{
// Telemetry must never crash gameplay
Warn(ex);
}
}
Hatua ya 2: Uundaji wa Matukio ya GA4 (Bila Uhitaji wa Kusasisha Programu Dukani)
Google Ads haiwezi kutoa zabuni moja kwa moja kwenye vigezo vidogo kama level_completed WHERE level_number == 1 kwa chaguomsingi. Hata hivyo, Google Analytics 4 hukuruhusu kuunda matukio maalum (synthesize custom events) kwa wakati halisi kutoka kwa telemetria inayoingia bila kutoa sasisho jipya la programu kwenye duka:
- Kwenye Dashibodi ya GA4, nenda kwenye Msimamizi ➔ Onyesho la data ➔ Matukio.
- Bofya Unda tukio na usanidi:
- Jina la tukio maalum:
level_1_completed - Masharti ya kulinganisha:
event_nameni sawa nalevel_completedlevel_numberni sawa na1
- Weka alama kwenye "Nakili vigezo kutoka kwa tukio chanzo" ili kuhifadhi alama na vipimo vya kipindi.
- Jina la tukio maalum:
- Hifadhi usanidi.
- Kwenye kichupo cha Matukio au Matukio muhimu, tafuta
level_1_completedna uwashe "Weka alama kama tukio muhimu".
Sasa, wakati wowote mchezaji yeyote duniani anaposhinda Ngazi ya 1, GA4 hutoa tukio maalum la ubadilishaji la level_1_completed kiotomatiki.
Hatua ya 3: Kuagiza Vitendo vya Ubadilishaji kwenye Google Ads
- Fungua Google Ads (
ads.google.com). - Nenda kwenye Malengo ➔ Ubadilishaji ➔ Muhtasari.
- Bofya Kitendo kipya cha ubadilishaji ➔ Agiza ➔ Sifa za Google Analytics 4 (Firebase).
- Chagua
level_1_completedkutoka kwenye orodha. - Weka kitengo kuwa Ushiriki au Kiwango kilichofikiwa (Level achieved).
- Weka kitendo cha ubadilishaji kuwa Msingi (Primary) ili Smart Bidding iboreshe zabuni zake kuelekea lengo hili.
[ Mchezo wa Simu: Ngazi ya 1 Imekamilika ]
│
│ LogEvent("level_completed", { level_number: 1 })
▼
[ Injini ya Firebase Analytics ]
│
│ Kanuni ya GA4: Tengeneza "level_1_completed"
▼
[ GA4 Tukio Muhimu (Ubadilishaji) ]
│
│ Muunganisho wa Google Ads
▼
[ Injini ya Google Ads Smart Bidding (UAC 2.0 Target CPA) ]
4. Kushinda Changamoto ya Mwanzo Mgumu: Mkakati wa Mfereji wa Hatua kwa Hatua
Kosa la kawaida ambalo watengenezaji wa indie hufanya wanapohamia UAC 2.0 ni kulenga hatua ya mbali sana ndani ya mchezo mapema mno.
Kanuni ya Kiasi ya Machine Learning
Kanuni za Smart Bidding za Google Ads zinahitaji kiwango cha chini cha takwimu ili kujifunza kwa ufanisi:
- Kanuni ya Dhahabu: Kampeni inapaswa kuzalisha angalau ubadilishaji wa vitendo vya ndani ya programu 10 hadi 20 kwa siku ili kuondoka kwenye "Awamu ya Kujifunza" na kufikia ufanisi bora wa zabuni.
Katika ukaguzi wetu wa awali wa takwimu, tulikuwa tumeunda hadhira iliyoitwa Quality_Players_Level_3 (wachezaji waliomaliza Ngazi ya 3 au zaidi), ambayo ilikuwa imekusanya wachezaji 17.
Kama tungezindua kampeni iliyolenga Ngazi ya 3 mara moja:
- Kuzalisha ubadilishaji 15 wa Ngazi ya 3 kila siku kungehitaji bajeti kubwa ya awali ya matangazo.
- Kukiwa na sampuli 17 pekee za awali, saizi ya hadhira inayofanana ilikuwa ndogo sana, ikileta hatari ya zabuni zisizo imara au kutotangazwa kabisa ("Ndogo sana kuonyeshwa").
Suluhisho la Awamu Mbili
Badala ya mbinu ya mkupuo mmoja, tulitumia mfereji uliogawanywa katika awamu:
flowchart TD
A["Awamu ya 1: Kuza Ngazi ya 1 Imekamilika"] --> B["Hupata wachezaji wanaoshiriki kwa Target CPA ya chini"]
B --> C["Huchuja 100% ya watumiaji wanaofuta bila kucheza"]
C --> D["Hujaza Hadhira ya 'Quality_Players_Level_3' (wachezaji 100+)"]
D --> E["Awamu ya 2: Hamisha Target CPA kwenda Ngazi ya 3 / Uboreshaji wa Ujuzi"]
- Awamu ya 1 (Kiasi na Usafi): Boresha kwa ajili ya
level_1_completed. Kwa kuwa takriban 50-60% ya wachezaji halisi wanaweza kushinda Ngazi ya 1, kampeni inapata kwa urahisi ubadilishaji 20+ kila siku kwa Target CPA ya chini (~$0.15 - $0.25). Hii huondoa mara moja wachezaji wasio halisi huku ikijenga msingi imara wa watumiaji wanaoshiriki. - Awamu ya 2 (Uboreshaji): Wachezaji mamia wanapokamilisha Ngazi ya 1, asilimia thabiti huendelea kawaida kuelekea Ngazi ya 3, 5, na 10. Mara tu kundi la
Quality_Players_Level_3linapozidi watumiaji hai 100-200, lengo la kampeni linaweza kuhamishwa kwa usalama hadi Ngazi ya 3 au mafanikio ya meta-game (skill_upgraded) kwa thamani ya juu zaidi ya mchezaji (LTV).
5. Uteuzi wa Masoko na Tofauti za Kijiografia
Kutoa zabuni katika masoko ya Tier-1 (Marekani, Uingereza, Ujerumani) kwa kampeni ambayo bado haijarekebishwa kunaweza kumaliza bajeti ndogo ya indie ndani ya saa chache ($1.50 - $4.00 kwa kila kitendo).
Kwa jaribio letu la awali la UAC 2.0 la Blocked: Pixel Panzer, tulichagua kundi la kimkakati la masoko manne yenye idadi kubwa ya watumiaji, gharama nafuu, na mapenzi makubwa ya michezo:
- Uturuki (TR): Msingi thabiti wa wachezaji wa ndani, ushiriki mkubwa na michezo ya arcade/mapigano, na gharama nafuu za kupata watumiaji.
- Brazili (BR): Mojawapo ya masoko makubwa zaidi ya michezo ya Android duniani. Wachezaji wa simu wa Brazili wana shauku kubwa ya mtindo wa retro na mapigano ya arcade.
- Meksiko (MX): Kituo cha pili kwa ukubwa cha michezo katika Amerika ya Kusini, kinachotoa idadi kubwa na jumuiya ya wachezaji waaminifu.
- Poland (PL): Eneo bora la majaribio barani Ulaya—mapato ya eCPM ya AdMob yako juu zaidi kuliko Amerika Kusini, huku gharama za kupata watumiaji zikiwa chini sana kuliko Ulaya Magharibi.
Ujanibishaji Halisi: Kizidishi cha Siri
Kuendesha matangazo katika masoko ya kigeni huleta matokeo tu ikiwa uzoefu wa ndani ya mchezo unalingana na ukurasa wa duka. Katika Blocked: Pixel Panzer, masoko yote manne yanasaidiwa na lugha asilia:
tr.json(Kituruki)pt-BR.json(Kireno cha Brazili)es-419.json(Kihispania cha Amerika Kusini)pl.json(Kipolandi)
Wakati mchezaji kutoka São Paulo au Warsaw anapobofya tangazo, anaposakinisha mchezo, na kusikia lugha yake ya asili mara tu mchezo unapoanza, mvuto huwa wa papo hapo—ukiongeza sana viwango vya ukamilishaji wa Ngazi ya 1.
Kidokezo cha Kulenga Maeneo: Katika mipangilio ya Maeneo ya Google Ads, badilisha kila wakati chaguo-msingi la "Uwepo au maslahi" kuwa "Uwepo: Watu walio au wanaopatikana mara kwa mara katika maeneo uliyojumuisha". Hii inahakikisha bajeti yako inatumika kwa watumiaji wanaoishi katika nchi unazolenga, ikiondoa trafiki kutoka kwa VPN za kigeni au maswali yasiyohusika ya utafutaji.
6. Mali za Ubunifu: Kwa Nini Video Huongeza Matokeo na Haipunguzi Picha
Wakati wa kukusanya vikundi vya ubunifu vya Google Ads, watengenezaji mara nyingi huuliza: “Nikiongeza video ya mchezo, je, itafunika picha zangu nzuri za skrini?”
Jibu ni hapana kabisa. Google Ads hufanya kazi kwenye njia mbalimbali za matangazo:
- Vichwa vya Habari na Picha za Skrini: Hutawala utafutaji wa Google Play, mapendekezo ya programu, na mitandao ya mabango ya matangazo.
- Video: Hufungua nafasi kubwa ya YouTube Shorts, matangazo ya video yanayotangulia maudhui, na nafasi za video za zawadi kwenye michezo mingine maarufu ya simu.
Katika michezo yenye mapigano makali kama Blocked: Pixel Panzer, picha za skrini zinaweza tu kuonyesha sanaa ya pixel, lakini ni video pekee inayoweza kuonyesha hisia halisi za kukwepa risasi, kulipua mabomu yanayofuatana, na kuharibu ndege za kivita za adui.
Wachezaji wanaosakinisha baada ya kutazama video halisi ya mchezo tayari wanaelewa vidhibiti na mfumo wa uchezaji. Kwa hivyo, kiwango chao cha ubadilishaji kwenye level_1_completed huwa cha juu zaidi kuliko watumiaji waliopatikana kupitia picha pekee.
7. Orodha ya Muhtasari kwa Watengenezaji wa Kujitegemea
Kabla ya kuzindua kampeni yako ijayo ya matangazo ya mchezo wa simu, pitia orodha hii ya ukaguzi wa usanifu:
- Thibitisha Telemetria ya Ndani ya Mchezo: Hakikisha
level_completedna hatua za ngazi zinarekodiwa na vigezo safi bila kutumia kumbukumbu ya ziada (GC) kwenye uzi mkuu. - Unda Matukio Muhimu ya GA4: Unda matukio maalum (k.m.
level_1_completed) na uyaweke alama kama Matukio Muhimu (Key Events) katika GA4. - Ingiza kwenye Google Ads: Unganisha Firebase na Google Ads, ingiza kitendo cha ubadilishaji, na ukiweke kama cha Msingi (Primary).
- Lengo la Zabuni: Chagua Vitendo vya Ndani ya Programu (Target CPA) badala ya idadi tupu ya usakinishaji.
- Rekebisha CPA ya Kuanzia: Weka Target CPA halisi ($0.15 - $0.30 kulingana na nchi unazolenga) na uruhusu angalau siku 3-4 za kujifunza kwa machine learning bila kukatizwa.
- Weka Hatua za Mfereji Wako: Anza na hatua ya mapema inayofikika kirahisi (Ngazi ya 1) ili kujenga kasi ya ubadilishaji, kisha nenda kwenye malengo ya ndani zaidi.
Kwa kubadili mtazamo wako kutoka kununua upakuaji hadi kununua mafanikio ya uchezaji, unageuza matangazo kutoka kwa gharama isiyotabirika kuwa injini imara ya ukuaji wa wachezaji wanaobaki kwa muda mrefu.
Imeandikwa na timu ya wahandisi ya Arar Games / Mayhemco (watengenezaji wa Paint Trek). Gundua Blocked: Pixel Panzer kwenye Google Play ili ujionee mwenyewe vita vyetu vya kusisimua vya arcade retro.
Hashtags & SEO Topics
#BlockedPixelPanzer #ArarGames #Mayhemco #PaintTrek #MonoGame #GoogleAds #FirebaseAnalytics #GA4 #MobileGameDev #UserAcquisition #GameMarketing #SmartBidding #TargetCPA #InAppActions #IndieGameDev #GameAnalytics #AndroidDev
Hiç yorum yok:
Yorum Gönder